
MKATABA WA KUTOA HUDUMA
NA. HUDUMA 

INAYOTOLEWA
WAJIBU WA MTEJA MALIPO MUDA

1. Mikopo inayotolewa 
kwa vijana katika 
vikundi

• Uwe mwanachama wa kikundi kilichosajiliwa
• Uwe na umri wa miaka 18-34 
• Kikundi kiwe na miezi mitatu au zaidi kutoka kusajiliwa.
• Kikundi kiwe na akaunti ya benki
• Kuhudhuria mafundisho ya kibiashara
• Mradi wa kikundi uwe katika eneo la uwakilishi bunge 

ambapo maombi ya mkopo inatolewa

Ada ya 
kushughulikia
mkopo (5% ya 
mkopo)

Wiki mbili

2. Mkopo wa kupanua 
biashara

• Kutoa rekodi za biashara
• Kutoa dhamana inapohitajika

Riba ya 6% Siku 30

3. Mkopo wa kugharamia 
zabuni 

• Uwe na zabuni kutoka idara au shirika la serikali
• Shirika lililotoa zabuni likuandikie dhibitisho la kulipa 

YEDF moja kwa moja
• Kutoa dhamana inapohitajika

Riba ya 6.5% Siku 21 

4. Mafunzo kwa vijana 
waliopata ajira katika 
nchi za ng’ambo 

• Uwe umepata nafasi ya ajira katika nchi za ng’ambo Hakuna malipo Siku 7 

5. Mafunzo ya kibiashara • Uwe na biashara ukiwa binafsi au katika kikundi
• Maomba ya kufunzwa
•	 Kugharamia	usafiri	wako

Hakuna malipo Siku 7

6. Kutambulisha biashara 
za vijana kwa biashara 
kubwa

• Biashara iliyosajiliwa
• Kutoa maelezo kuhusu biashara yako

Kutegemea 
gharama ya kutoa 
huduma

Huduma hii 
inatolewa mara 
kwa mara

7. Msaada wa kupata
soko ya bidhaa au
huduma

• Biashara iliyosajiliwa
• Kutoa maelezo kuhusu biashara 
•	 Kugharamia	usafiri	wako	

Hakuna malipo Huduma hii 
inatolewa mara 
kwa mara

8. Msaada wa maeneo ya 
kufanyia biashara

• Biashara iliyosajiliwa
• Kudhibitisha haja ya msaada huu
• Kujaza fomu ya maombi

Kodi ya Kibanda Huduma hii 
inatolewa mara 
kwa mara

9. Malipo kwa wauzaji na 
watoa huduma kwa 
YEDF

• Kutoa ankara na kuambatisha stakabadhi zinazohitajika Hakuna malipo Siku 30

10. Kujibu maulizo • Tuma maulizo Hakuna malipo • Mara moja 
kwa maulizo ya 
anan kwa ana

• Siku moja kwa 
maulizo kupitia 
maandishi

11. Kutatua malalmishi ya 
wateja

• Kutoa malalamishi kwa kutumia njia mwafaka Hakuna malipo Siku moja hadi 
kumi na nne 

For any complaints reach out to:
Chief	Executive	Officer
Youth Enterprise Development Fund
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